Fyrirgera (to forfeit) conjugation

Icelandic
2 examples

Conjugation of eiti

Ég
þú
hann/hún/það
við
þið
þeir/þær/þau
Present tense
fyrirgeri
I forfeit
fyrirgerir
you forfeit
fyrirgerir
he/she/it forfeits
fyrirgerum
we forfeit
fyrirgerið
you all forfeit
fyrirgera
they forfeit
Past tense
fyrirgerði
I forfeited
fyrirgerðir
you forfeited
fyrirgerði
he/she/it forfeited
fyrirgerðum
we forfeited
fyrirgerðuð
you all forfeited
fyrirgerðu
they forfeited
Future tense
mun fyrirgera
I will forfeit
munt fyrirgera
you will forfeit
mun fyrirgera
he/she/it will forfeit
munum fyrirgera
we will forfeit
munuð fyrirgera
you all will forfeit
munu fyrirgera
they will forfeit
Conditional mood
mundi fyrirgera
I would forfeit
mundir fyrirgera
you would forfeit
mundi fyrirgera
he/she/it would forfeit
mundum fyrirgera
we would forfeit
munduð fyrirgera
you all would forfeit
mundu fyrirgera
they would forfeit
Ég
þú
hann/hún/það
við
þið
þeir/þær/þau
Present continuous tense
er að fyrirgera
I am forfeiting
ert að fyrirgera
you are forfeiting
er að fyrirgera
he/she/it is forfeiting
erum að fyrirgera
we are forfeiting
eruð að fyrirgera
you all are forfeiting
eru að fyrirgera
they are forfeiting
Past continuous tense
var að fyrirgera
I was forfeiting
varst að fyrirgera
you were forfeiting
var að fyrirgera
he/she/it was forfeiting
vorum að fyrirgera
we were forfeiting
voruð að fyrirgera
you all were forfeiting
voru að fyrirgera
they were forfeiting
Future continuous tense
mun vera að fyrirgera
I will be forfeiting
munt vera að fyrirgera
you will be forfeiting
mun vera að fyrirgera
he/she/it will be forfeiting
munum vera að fyrirgera
we will be forfeiting
munuð vera að fyrirgera
you all will be forfeiting
munu vera að fyrirgera
they will be forfeiting
Present perfect tense
hef fyrirgert
I have forfeited
hefur fyrirgert
you have forfeited
hefur fyrirgert
he/she/it has forfeited
höfum fyrirgert
we have forfeited
hafið fyrirgert
you all have forfeited
hafa fyrirgert
they have forfeited
Ég
þú
hann/hún/það
við
þið
þeir/þær/þau
Past perfect tense
hafði fyrirgert
I had forfeited
hafðir fyrirgert
you had forfeited
hafði fyrirgert
he/she/it had forfeited
höfðum fyrirgert
we had forfeited
höfðuð fyrirgert
you all had forfeited
höfðu fyrirgert
they had forfeited
Future perf.
mun hafa fyrirgert
I will have forfeited
munt hafa fyrirgert
you will have forfeited
mun hafa fyrirgert
he/she/it will have forfeited
munum hafa fyrirgert
we will have forfeited
munuð hafa fyrirgert
you all will have forfeited
munu hafa fyrirgert
they will have forfeited
Conditional perfect mood
mundi hafa fyrirgert
I would have forfeited
mundir hafa fyrirgert
you would have forfeited
mundi hafa fyrirgert
he/she/it would have forfeited
mundum hafa fyrirgert
we would have forfeited
munduð hafa fyrirgert
you all would have forfeited
mundu hafa fyrirgert
they would have forfeited
Imperative mood
-
fyrirger
forfeit
-
-
fyrirgerið
forfeit
-

Examples of fyrirgera

Example in IcelandicTranslation in English
Þá fyrirgeri ég því.Then it is forfeit.
Ūá fyrirgeri ég ūví.Then it is forfeit.

More Icelandic verbs

Related

Not found
We have none.

Similar

fyrirgefa
forgive

Similar but longer

Not found
We have none.

Random

dökkna
darken
egna
bait
farga
part with
fletta
turn
fremja
do
frysta
freeze
fyrirgefa
forgive
fyrirgjöra
do
gagga
cluck
grafa
dig

Other Icelandic verbs with the meaning similar to 'forfeit':

None found.
Learning languages?